สำนักงานเกษตรจังหวัดน่าน ลงพื้นที่ตามสถานการณ์อุทกภัย ในพื้นที่ อำเภอภูเพียง และอำเภอท่าวังผา
![](https://nan.doae.go.th/province/images/3(75).jpg)
สำนักงานเกษตรจังหวัดน่าน ลงพื้นที่ตามสถานการณ์อุทกภัย ในพื้นที่ อำเภอภูเพียง และอำเภอท่าวังผา
********************
วันที่ 18 กรกฎาคม 2567 นายศักดิ์สิทธิ์ ศรีวิชัย เกษตรจังหวัดน่าน มอบหมายให้นายธนัย บุญมาธิวัฒน์ หัวหน้ากลุ่มส่งเสริมและพัฒนาเกษตรกร พร้อมเจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาเกษตรกร ร่วมกับเจ้าหน้าที่จากสำนักงานเกษตรอำเภอภูเพียง และสำนักงานเกษตรอำเภอท่าวังผา ลงพื้นที่ติดตามสถานการณ์พื้นที่ที่ได้รับผลกระทบจากภัยพิบัติ กรณีอุทกภัย พร้อมทั้งให้คำแนะนำการขอรับการช่วยเหลือแก่เกษตรกรผู้ประสบภัยพิบัติให้เป็นไปตามระเบียบการให้ความช่วยเหลือของทางราชการ ณ บ้านราษฏร์สามัคคี หมู่ที่ 8 ตำบลเมืองจัง อำเภอภูเพียง และ ณ บ้านเชียงแล หมู่ที่ 6 ตำบลริม อำเภอท่าวังผา ในเบื้องต้นยังไม่มีรายงานความเสียหายด้านพืช ทั้งนี้ สำนักงานเกษตรจังหวัดน่านและสำนักงานเกษตรอำเภอทุกอำเภอจะติดตามและเฝ้าระวังสถานการณ์อุทกภัยในพื้นที่อย่างใกล้ชิด