สำนักงานเกษตรจังหวัดน่าน นำคณะศึกษาดูงาน โครงการเกษตรปลอดภัยและมูลค่าสูง ณ จังหวัดเชียงใหม่
![](https://nan.doae.go.th/province/images/2(579).jpg)
สำนักงานเกษตรจังหวัดน่าน นำคณะศึกษาดูงาน โครงการเกษตรปลอดภัยและมูลค่าสูง ณ จังหวัดเชียงใหม่
**********
วันที่ 17-19 กรกฎาคม 2567
นายศักดิ์สิทธิ์ ศรีวิชัย เกษตรจังหวัดน่าน มอบหมายให้กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต สำนักงานเกษตรจังหวัดน่าน เจ้าหน้าที่จากสำนักงานเกษตรอำเภอบ่อเกลือ สำนักงานเกษตรอำเภอเฉลิมพระเกียรติ สำนักงานเกษตรอำเภอท่าวังผา สำนักงานเกษตรอำเภอสองแคว และสำนักงานเกษตรอำเภอแม่จริม นำคณะศึกษาดูงาน จำนวน 170 ราย โครงการเกษตรปลอดภัยและมูลค่าสูง กิจกรรมหลัก พัฒนากระบวนการผลิตสินค้าเกษตรปลอดภัยและเกษตรยั่งยืน ด้วยองค์ความรู้เทคโนโลยีและนวัตกรรม กิจกรรมย่อย การพัฒนาและเพิ่มศักยภาพกาแฟจังหวัดน่าน ตามแนว BCG Model โครงการตามแผนปฏิบัติราชการประจำปีของจังหวัดน่าน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ณ อำเภอเมืองเชียงใหม่ และ อำเภอแม่แตง จังหวัดเชียงใหม่