วันที่ 24 กรกฎาคม 2567 นายศักดิ์สิทธิ์ ศรีวิชัย เกษตรจังหวัดน่าน มอบหมายให้นางจีรพร ชัยเงิน หัวหน้ากลุ่มอารักขาพืช พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มอารักขาพืช สำนักงานเกษตรจังหวัดน่าน ร่วมกับเจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอสันติสุข จัดอบรมขับเคลื่อนและขยายผลการดำเนินงานโรงเรียนเกษตรกร ครั้งที่ 3 กิจกรรมการพัฒนาศูนย์เครือข่าย กิจกรรมย่อยการพัฒนาศูนย์จัดการศัตรูพืชชุมชน (ศจช.) ตามโครงการศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ณ ที่ทำการศูนย์จัดการศัตรูพืชชุมชนตำบลป่าแลวหลวง อำเภอสันติสุข จังหวัดน่าน